>> ZG·Lingua >  >> Language Learning >> Language Learning Resources

Format of making lesson plan in filipino?

Format ng Paggawa ng Lesson Plan sa Filipino

Narito ang isang karaniwang format ng paggawa ng lesson plan sa Filipino:

I. Pamagat ng Aralin: (Malinaw at maikling pamagat ng aralin)

II. Layunin:

* Pangkalahatan: (Malawak na layunin ng aralin)

* Tiyak: (Detalyadong layunin na may mga kilos na gagawin ng mag-aaral)

* Kaalaman: (Ano ang matututunan ng mag-aaral?)

* Kasanayan: (Ano ang magagawa ng mag-aaral?)

* Pagpapahalaga: (Ano ang mapapahalagahan ng mag-aaral?)

III. Paksang Aralin:

* Paksa: (Pangunahing paksa ng aralin)

* Sanggunian: (Mga libro, website, o ibang materyales na gagamitin)

IV. Mga Kagamitan: (Listahan ng mga kagamitan na kakailanganin sa aralin)

V. Pamamaraan:

* A. Panimulang Gawain: (Mga gawain na gagamitin upang makuha ang atensyon ng mag-aaral at maihanda sila sa aralin)

* Panalangin

* Pagbati

* Pagtala ng Liban

* Balik-aral (Kung kinakailangan)

* B. Paglalahad ng Bagong Aralin: (Mga hakbang sa pagpapakilala at pagtalakay ng bagong aralin)

* Pagganyak (Motivation): (Mga gawain na magpapataas ng interes ng mga mag-aaral)

* Paglalahad (Presentation): (Pagpapaliwanag ng bagong aralin)

* Pagtalakay (Discussion): (Pakikipag-ugnayan sa mag-aaral upang masuri ang bagong aralin)

* C. Pagsasanay: (Mga gawain na magbibigay pagkakataon sa mga mag-aaral na mailapat ang kanilang natutunan)

* D. Paglalahat: (Mga gawain na magbibigay pagkakataon sa mga mag-aaral na mailarawan ang kanilang natutunan)

* E. Pagtataya: (Mga gawain na susukat sa antas ng pagkatuto ng mga mag-aaral)

* F. Takdang Aralin: (Mga gawain na dapat gawin ng mga mag-aaral bilang paghahanda sa susunod na aralin)

VI. Pagtatasa:

* (Paglalarawan kung paano susukatin ang pagkatuto ng mga mag-aaral)

VII. Pagninilay:

* (Pagninilay ng guro tungkol sa pagtuturo ng aralin)

Mga Karagdagang Impormasyon:

* Maaaring magkakaiba ang format ng lesson plan sa bawat paaralan o institusyon.

* Mahalagang isaalang-alang ang edad at antas ng mga mag-aaral sa paggawa ng lesson plan.

* Dapat maging malinaw at madaling maunawaan ang mga panuto at mga gawain.

* Ang lesson plan ay isang gabay lamang at maaaring baguhin depende sa pangangailangan ng mga mag-aaral.

Halimbawa ng Lesson Plan sa Filipino

I. Pamagat ng Aralin: Ang Pambansang Awit ng Pilipinas

II. Layunin:

* Pangkalahatan: Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagmamahal sa pambansang awit ng Pilipinas.

* Tiyak:

* Kaalaman: Nailalarawan ng mga mag-aaral ang kasaysayan at kahalagahan ng "Lupang Hinirang."

* Kasanayan: Nakakanta ng "Lupang Hinirang" nang may paggalang at tamang tono.

* Pagpapahalaga: Naipapakita ng mga mag-aaral ang pagmamalaki sa pagiging Pilipino.

III. Paksang Aralin:

* Paksa: Ang Pambansang Awit ng Pilipinas

* Sanggunian: Kagamitan sa Pagtuturo sa Filipino, Batayang Aklat sa Musika

IV. Mga Kagamitan:

* Larawan ng watawat ng Pilipinas

* Audio recording ng "Lupang Hinirang"

* Mga kagamitan sa pagsulat

V. Pamamaraan:

* A. Panimulang Gawain:

* Panalangin

* Pagbati

* Pagtala ng Liban

* Pag-awit ng "Bayan Ko"

* B. Paglalahad ng Bagong Aralin:

* Pagganyak: Pagpapakita ng larawan ng watawat ng Pilipinas.

* Paglalahad: Pagtalakay sa kasaysayan at kahalagahan ng "Lupang Hinirang."

* Pagtalakay: Pakikipag-ugnayan sa mag-aaral tungkol sa kanilang nararamdaman kapag naririnig ang pambansang awit.

* C. Pagsasanay:

* Pag-awit ng "Lupang Hinirang" nang sabay-sabay.

* Pagsulat ng mga salitang naglalarawan sa "Lupang Hinirang."

* D. Paglalahat:

* Pagtatanong sa mga mag-aaral tungkol sa kanilang natutunan.

* E. Pagtataya:

* Pagsulat ng maikling sanaysay tungkol sa kahalagahan ng "Lupang Hinirang."

* F. Takdang Aralin:

* Magsaliksik tungkol sa mga kompositor ng "Lupang Hinirang."

VI. Pagtatasa:

* Susukatin ang pagkatuto ng mga mag-aaral sa pamamagitan ng kanilang pakikilahok sa talakayan, pag-awit ng "Lupang Hinirang," at pagsulat ng sanaysay.

VII. Pagninilay:

* Nasubaybayan ko ang mga mag-aaral sa kanilang pag-awit ng "Lupang Hinirang" at nakita kong nagpakita sila ng paggalang at tamang tono.

* Mahalaga ang pagtuturo ng pambansang awit upang maipadama sa mga mag-aaral ang pagiging Pilipino at ang pagmamahal sa bayan.

Tandaan: Ang halimbawa na ito ay isang gabay lamang at maaaring baguhin depende sa pangangailangan ng mga mag-aaral at sa mga kagamitan na available.

Copyright © www.zgghmh.com ZG·Lingua All rights reserved.